Y sĩ cổ truyền có làm được y tế học đường?

(Lao Động) - Muốn làm y tế học đường phải có bằng trung cấp y sỹ trở lên mới đáp ứng được yêu cầu tuyển dụng nhân viên y tế học đường.  

Y sĩ cổ truyền có làm được y tế học đường?

Ảnh minh họa - Nguồn: IE

Bạn N.S.T - Email: nguyentung11272@xxx hỏi: Tôi là y sĩ y học cổ truyền có đủ điều kiện làm y tế trường học không?

Luật sư Lại Xuân Cường - Văn phòng Luật sư Quốc Thái, Đoàn Luật sư TP. Hà Nội trả lời: Theo quy định tại Khoản 2, Điều 8 Thông tư liên tịch số 13/2016/TTLT-BYT-BGDĐT quy định về công tác y tế trường học, yêu cầu nhân viên y tế trường học phải có trình độ chuyên môn từ trung cấp y sĩ trở lên.

Việc tuyển dụng nhân viên y tế trường học phải thực hiện theo các quy định của các cơ quan có thẩm quyền (Khoản 6, Điều 14). Theo đó, bạn phải có bằng trung cấp y sỹ trở lên mới đáp ứng được yêu cầu tuyển dụng nhân viên y tế học đường.  

Hãy liên hệ tổng đài tư vấn luật miễn phí 19008088 - đường dây nóng: 0961360559 để nhận được câu trả lời nhanh chóng kịp thời hoặc gửi email cho chúng tôi: tuvanphapluat@laodong.com.vn hoặc đến số 6 Phạm Văn Bạch, Yên Hòa, Cầu Giấy, HN và 39 Trương Định, P6, Q3, TP HCM vào thứ 3, thứ 6 hàng tuần để được tư vấn trực tiếp.